4 carat Lab girma lu'u-lu'u 3 carat 2 carat 1 carat cvd lu'u-lu'u
Girman Diamita na Lab
Carat shine naúrar nauyin lu'u-lu'u.Carat sau da yawa yana rikicewa da girman ko da yake ainihin ma'auni ne na nauyi.Carat ɗaya yana daidai da milligrams 200 ko 0.2 grams.Ma'aunin da ke ƙasa yana kwatanta alaƙar girman alakar da ke tsakanin lu'u-lu'u na haɓaka ma'aunin carat.Ka tuna cewa yayin da ma'aunin da ke ƙasa ya kasance na al'ada, kowane lu'u-lu'u na musamman ne.
Lu'ulu'u masu girma na Lab suna bin tsarin 4C guda ɗaya (yanke, launi, tsabta da nauyin carat) azaman lu'u-lu'u na halitta.A ƙasa akwai taƙaitaccen bayyani na kowane nau'i: 1. Yanke: Yana nufin daidaici da ingancin yanke lu'u-lu'u, gami da girmansa, siffa da goge baki.Lu'u-lu'u da aka yanke da kyau yana nuna haske da kyau, yana ƙara haske.2. Launi: Yana nufin jikewar launin lu'u-lu'u, wanda zai iya zuwa daga mara launi zuwa rawaya, launin ruwan kasa, ko ma ruwan hoda, shudi, ko kore.Ƙananan launi da lu'u-lu'u ke da shi, mafi mahimmancin shi ne.3. Tsallakewa: Yana nufin kasancewar ko rashi na duk wani abin haɗawa ko lahani a cikin lu'u-lu'u.Lu'u-lu'u masu tsabta suna da ƙarancin haɗawa don haka ana ɗaukar su mafi mahimmanci.4. Nauyin Carat: yana nufin nauyin lu'u-lu'u, carat 1 daidai yake da gram 0.2.Mafi girman nauyin carat, mafi mahimmancin lu'u-lu'u.Duk da haka, ya kamata a lura cewa lu'u-lu'u masu girma na lab na iya samun wasu kaddarorin daban-daban da abubuwan ganowa idan aka kwatanta da lu'u-lu'u na halitta, wanda zai iya rinjayar yadda aka ƙididdige su.The International Gemological Institute (IGI) da Gemological Institute of America (GIA) suma suna ba da rahoton grading don lu'u-lu'u masu girma.
Launi mai Girma na Lab: DEF
Launi shine launi na halitta wanda ake gani a cikin lu'u-lu'u kuma baya canzawa akan lokaci.Lu'u-lu'u marasa launi suna ba da damar ƙarin haske ya wuce ta fiye da lu'u-lu'u mai launi, yana sakin karin walƙiya da wuta.Yin aiki azaman prism, lu'u-lu'u yana raba haske zuwa nau'ikan launuka kuma yana nuna wannan hasken azaman walƙiya masu launi da ake kira wuta.
Lab Grown Diamond Clarity: VVS-VS
Tsabtace lu'u-lu'u na nufin kasancewar datti a ciki da cikin dutsen.Lokacin da aka fitar da dutse mai ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan carbon a ƙarƙashin ƙasa, ƙananan alamun abubuwan halitta kusan koyaushe suna kama su a ciki kuma ana kiran su haɗawa.
Lab Grown Diamond Cut: MAFI KYAU
Yanke yana nufin kusurwoyi da ma'auni na lu'u-lu'u.Yanke lu'u-lu'u - siffarsa da ƙarewarsa, zurfinsa da faɗinsa, daidaitattun fuskoki - yana ƙayyade kyawunsa.Ƙwarewar da aka yanke lu'u-lu'u yana ƙayyade yadda yake nunawa da kuma kawar da haske.
Lab Grown Diamond Specs
Code # | Daraja | Nauyin Carat | Tsaratarwa | Girman |
04A | A | 0.2-0.4ct | Farashin VVS | 3.0-4.0mm |
06 A | A | 0.4-0.6ct | Farashin VVS | 4.0-4.5mm |
08A | A | 0.6-0.8ct | VVS-SI1 | 4.0-5.0mm |
08B | B | 0.6-0.8ct | SI1-SI2 | 4.0-5.0mm |
08C | C | 0.6-0.8ct | SI2-I1 | 4.0-5.0mm |
08D | D | 0.6-0.8ct | I1-I3 | 4.0-5.0mm |
10 A | A | 0.8-1.0ct | VVS-SI1 | 4.5-5.5 mm |
10B | B | 0.8-1.0ct | SI1-SI2 | 4.5-5.5 mm |
10C | C | 0.8-1.0ct | SI2-I1 | 4.5-5.5 mm |
10D | D | 0.8-1.0ct | I1-I3 | 4.5-5.5 mm |
15 A | A | 1.0-1.5ct | VVS-SI1 | 5.0-6.0mm |
15B | B | 1.0-1.5ct | SI1-SI2 | 5.0-6.0mm |
15C | C | 1.0-1.5ct | SI2-I1 | 5.0-6.0mm |
15D | D | 1.0-1.5ct | I1-I3 | 5.0-6.0mm |
20 A | A | 1.5-2.0ct | VVS-SI1 | 5.5-6.5mm |
20B | B | 1.5-2.0ct | SI1-SI2 | 5.5-6.5mm |
20C | C | 1.5-2.0ct | SI2-I1 | 5.5-6.5mm |
20D | D | 1.5-2.0ct | I1-I3 | 5.5-6.5mm |
25 A | A | 2.0-2.5ct | VVS-SI1 | 6.5-7.5 mm |
25B | B | 2.0-2.5ct | SI1-SI2 | 6.5-7.5 mm |
25C | C | 2.0-2.5ct | SI2-I1 | 6.5-7.5 mm |
25D | D | 2.0-2.5ct | I1-I3 | 6.5-7.5 mm |
30A | A | 2.5-3.0ct | VVS-SI1 | 7.0-8.0mm |
30B | B | 2.5-3.0ct | SI1-SI2 | 7.0-8.0mm |
30C | C | 2.5-3.0ct | SI2-I1 | 7.0-8.0mm |
30D | D | 2.5-3.0ct | I1-I3 | 7.0-8.0mm |
35A | A | 3.0-3.5ct | VVS-SI1 | 7.0-8.5mm |
35B | B | 3.0-3.5ct | SI1-SI2 | 7.0-8.5mm |
35C | C | 3.0-3.5ct | SI2-I1 | 7.0-8.5mm |
35D | D | 3.0-3.5ct | I1-I3 | 7.0-8.5mm |
40A | A | 3.5-4.0ct | VVS-SI1 | 8.5-9.0mm |
40B | B | 3.5-4.0ct | SI1-SI2 | 8.5-9.0mm |
40C | C | 3.5-4.0ct | SI2-I1 | 8.5-9.0mm |
40D | D | 3.5-4.0ct | I1-I3 | 8.5-9.0mm |
50A | A | 4.0-5.0ct | VVS-SI1 | 7.5-9.5mm |
50B | B | 4.0-5.0ct | SI1-SI2 | 7.5-9.5mm |
60A | A | 5.0-6.0ct | VVS-SI1 | 8.5-10 mm |
60B | B | 5.0-6.0ct | SI1-SI2 | 8.5-10 mm |
70A | A | 6.0-7.0ct | VVS-SI1 | 9.0-10.5mm |
70B | B | 6.0-7.0ct | SI1-SI2 | 9.0-10.5mm |
80A | A | 7.0-8.0ct | VVS-SI1 | 9.0-11 mm |
80B | B | 7.0-8.0ct | SI1-SI2 | 9.0-11 mm |
80+A | A | 8.0ct + | VVS-SI1 | 9mm+ ku |
80+B | B | 8.0ct + | SI1-SI2 | 9mm+ ku |