Lab girma lu'u-lu'u a zamanin yau an halicce su ta amfani da hanyoyi biyu - CVD da HPHT.Cikakken halitta yawanci yana ɗaukar ƙasa da wata ɗaya.A gefe guda kuma, halittar lu'u-lu'u ta halitta a ƙarƙashin ɓawon ƙasa na ɗaukar biliyoyin shekaru.
Hanyar HPHT tana amfani da ɗaya daga cikin waɗannan hanyoyin masana'antu guda uku - latsa bel, latsa mai cubic da latsa mai tsaga.Wadannan matakai guda uku na iya haifar da matsanancin matsin lamba da yanayin zafi wanda lu'u-lu'u zai iya tasowa.Yana farawa da nau'in lu'u-lu'u wanda shine wuraren shiga cikin carbon.Ana nuna lu'u-lu'u zuwa 1500 ° Celsius kuma ana matsawa zuwa fam 1.5 a kowace inci murabba'i.A ƙarshe, carbon ɗin yana narkewa kuma an ƙirƙiri lu'u-lu'u na lab.
CVD yana amfani da ɗan ƙaramin nau'in lu'u-lu'u na bakin ciki, yawanci ana ƙirƙira ta ta hanyar HPHT.Ana sanya lu'u-lu'u a cikin ɗaki mai zafi zuwa kusan 800 ° C wanda ke cike da iskar gas mai arzikin carbon, kamar Methane.Gases sai ionize zuwa plasma.Carbon mai tsabta daga iskar gas yana manne da lu'u-lu'u da crystallized.